
MAHITAJI YA MAOMBI YA MKOPO KWA KAMPUNI

Andiko la Mradi (detailed Business plan).

Mrejesho/Ripoti ya mwenendo wa biashara wa mwaka uliosajiliwa kwa Msajili wa makampuni (Annual 

Returns filed with Register of Companies).

Ripoti ya ukaguzi wa fedha ya miaka mitatu (audited financial statements for at least past three years). 

Makadirio ya matumizi/mtiririko wa fedha (cashflow projections).

Hifadhi ya bidhaa na madeni ya Kampuni (Stock and debtors position - age-wise).

Taarifa ya mikopo yote ya nyuma na ya sasa ambayo kampuni iliwai kukopa/inadaiwa na taasisi yeyote 

ya fedha au Halmashauri (mikataba ya mikopo iambatanishwe).

Taarifa ya Benki ya miezi kumi na mbili (Bank statement for the past twelve months).

Historia na maelezo kuhusu kampuni (taarifa ya umiliki, wasifu wa viongozi na Bodi).

Nakala ya vitambulisho vya wakurugenzi na menejimenti ya kampuni (ambatanisha kitambulisho cha 

Taifa au kadi ya mpiga kura).

Mikataba ya wanunuzi na wasambazaji (ambatanisha nakala za mikataba kama ipo).
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3.  TAARIFA ZA FEDHA

a)  Aina na nakala za hati na dhamana zitakazotolewa. 

b)     Thamani ya dhamana zitakazotolewa (Valuation Report).

4.  TAARIFA JUU YA DHAMANA ZA MKOPO 

Hati ya Usajili (Certificate of Incorporation),

Memorandum and Articles of Association (MEMART),

Leseni halali ya Biashara (valid Business licence), 

Namba ya mlipa Kodi (TIN Certificate),

Cheti cha mlipa kodi (Tax Clearance Certificate), 

Cheti cha Usajili wa VAT (VAT Registration Certificate), 

Taarifa sahihi ya kampuni kutoka kwa Msajili wa Makampuni (Recent Official Status from Registrar of 

Companies).

Leseni ya kujishughulisha na uvuvi na mazao yake.

Kibali cha ukuzaji viumbe maji.
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2.   UHALALI WA MKOPAJI 

Barua ya maombi ikiainisha mahitaji ya mkopo, madhumuni ya mkopo, chanzo/vyanzo vya marejesho 

ya mkopo na muda wa marejesho. 

Muhtsari wa kikao cha bodi kilichoidhinisha kukopa Benki ya Maendeleo ya Kilimo Tanzania (TADB).
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1.   MAMLAKA YA KUKOPA

WIZARA YA 
MIFUGO NA 
UVUVI
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